Gần 195.000 lượt người tham gia đợt 1 cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu “80 năm Đề cương về văn hóa Việt Nam”
Đồng chí Dương Văn Lễ, Phó Trưởng ban thường trực Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Phó Trưởng ban tổ chức cuộc thi, Trưởng ban Giám khảo phát biểu tại cuộc họp.
Đợt 1 cuộc thi diễn ra từ ngày 29/3/2023 và kết thúc vào 10h00’ ngày 8/4/2023 đã thu hút sự quan tâm, tìm hiểu và tham gia đông đảo của cán bộ, đảng viên, học sinh, sinh viên và các tầng lớp nhân dân với 97.897 người, 194.921 lượt người tham gia dự thi. Các địa phương, đơn vị có số lượng người, lượt người tham gia dự thi đông như thành phố Thái Bình, huyện Quỳnh Phụ, huyện Đông Hưng…
Căn cứ vào thể lệ cuộc thi, trên cơ sở kết quả người trả lời đúng tất cả các câu hỏi trắc nghiệm với thời gian hoàn thành dự thi sớm nhất, dự đoán gần chính xác nhất số lượt người tham gia dự thi, Ban Giám khảo thống nhất danh sách cá nhân đạt giải và đề nghị Ban Tổ chức cuộc thi công nhận các cá nhân đạt giải theo đúng thể lệ cuộc thi gồm 1 giải nhất, 2 giải nhì, 3 giải ba và 12 giải khuyến khích.
Học sinh Trường THPT Nguyễn Đức Cảnh, thành phố Thái Bình tham gia hưởng ứng cuộc thi.
Đợt 2 cuộc thi bắt đầu từ 10h00 ngày 14/4/2023 đến 10h00 ngày 24/4/2023. Để cuộc thi tiếp tục tiến hành bảo đảm chất lượng, thu hút được nhiều người tham dự, Ban Tổ chức cuộc thi đề nghị cấp ủy các cấp tiếp tục chỉ đạo ban tuyên giáo, MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội, cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân tiếp tục hưởng ứng, tham gia đợt 2 cuộc thi; đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền về cuộc thi trên các phương tiện thông tin đại chúng. Ban tuyên giáo các cấp phối hợp các địa phương, cơ quan, đơn vị, MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội tuyên truyền, vận động, hướng dẫn, tổ chức cho cán bộ, đảng viên, học sinh, sinh viên, hội viên, đoàn viên, các lực lượng vũ trang và các tầng lớp nhân dân tích cực hưởng ứng và tham gia cuộc thi.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Tái hiện chiến thắng Điện Biên Phủ hào hùng bằng 700 drone 06.05.2024 | 08:25 AM
- Lễ hội truyền thống Bổng Điền đón Bằng công nhận Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia 20.04.2024 | 22:23 PM
- Tăng cường quản lý hoạt động du lịch dịp Giỗ Tổ Hùng Vương 03.04.2024 | 15:34 PM
- CLB Thư pháp Hán Nôm huyện Quỳnh Phụ kỷ niệm 10 năm thành lập 17.12.2023 | 17:21 PM
- Đoàn đại biểu chương trình giao lưu văn hóa - kết nối doanh nghiệp Việt Nam - Hàn Quốc “Thai Binh Homecoming Day” thăm di tích quốc gia đặc biệt chùa Keo 02.12.2023 | 19:08 PM
- Khai mạc “Ngày hội Di sản văn hóa Việt Nam lần thứ IV - 2023” 23.11.2023 | 02:46 AM
- Thành phố bình xét thôn tổ dân phố văn hóa năm 2023 09.11.2023 | 19:31 PM
- Tối nay (26/10): Truyền hình trực tiếp lễ kỷ niệm 65 năm ngày Bác Hồ về thăm Thái Bình lần thứ ba 26.10.2023 | 14:28 PM
- Tọa đàm Âm nhạc Thái Bình trong thời kỳ đổi mới 12.10.2023 | 16:30 PM
- Gần 1000 tác phẩm cây cảnh tham gia triển lãm sinh vật cảnh Trà Khê 19.05.2023 | 22:17 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ