Kiểm tra, chỉ đạo công tác chuẩn bị bầu cử và phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn huyện Kiến Xương
Đồng chí Phạm Đồng Thụy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đi kiểm tra công tác chuẩn bị bầu cử và phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn xã Bình Minh.
Đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã đi kiểm tra thực tế tại các xã: Bình Minh, Nam Bình và Bình Định. Sau khi nghe các địa phương báo cáo nhanh về công tác chuẩn bị bầu cử, các phương án cho ngày bầu cử và tình hình ứng phó với dịch Covid-19, đồng chí ghi nhận và biểu dương công tác chuẩn bị bầu cử ở các địa phương đã triển khai thực hiện theo đúng tiến độ, kế hoạch chỉ đạo của Tỉnh uỷ, Ủy ban bầu cử tỉnh. Đồng chí đề nghị các địa phương cần làm tốt hơn nữa công tác tuyên truyền về bầu cử, đẩy mạnh công tác tuyên truyền bằng nhiều hình thức đa dạng; kết hợp giữa tuyên truyền trực quan, tuyên truyền bằng xe lưu động và tuyên truyền trên các phương tiện thông tin đại chúng để cử tri hiểu rõ quyền và trách nhiệm của mình. Chuẩn bị và thực hiện tốt hội nghị tiếp xúc cử tri để các ứng cử viên trình bày chương trình hành động thực hiện quyền vận động bầu cử theo đúng sự chỉ đạo của Tỉnh ủy và Ủy ban bầu cử tỉnh. Tiếp tục thực hiện tốt công tác bảo đảm an ninh trật tự, nắm chắc tình hình, làm tốt công tác tư tưởng trong nhân dân, chuẩn bị đầy đủ cơ sở vật chất phục vụ bầu cử. Các xã trên địa bàn huyện phải xây dựng kịch bản để kịp thời ứng phó nếu xuất hiện dịch Covid-19 trong ngày bầu cử.
Đối với công tác phòng, chống dịch Covid-19, đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao huyện Kiến Xương, xã Bình Minh đã có phản ứng nhanh trong việc lãnh đạo, chỉ đạo, thành lập các chốt kiểm dịch, phong tỏa cách ly vùng có dịch một cách kịp thời, nghiêm túc. Đồng chí yêu cầu huyện Kiến Xương cần làm tốt hơn nữa công tác tuyên truyền để nâng cao ý thức phòng, chống dịch của người dân và thực hiện đúng chỉ đạo của Tỉnh ủy, UBND tỉnh và hướng dẫn của ngành Y tế về việc khoanh vùng, truy vết, lấy mẫu xét nghiệm… để dập dịch hiệu quả.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- HĐND huyện Tiền Hải: Tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 14.06.2024 | 21:04 PM
- Giám sát chuyên đề về thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM tại Kiến Xương 12.06.2024 | 19:14 PM
- HĐND huyện Vũ Thư tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 07.06.2024 | 17:23 PM
- Hưng Hà: Tổ chức tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Thường trực Huyện ủy với MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và nhân dân năm 2024 07.06.2024 | 18:36 PM
- Quốc hội thảo luận về các nghị quyết trình Kỳ họp thứ 7 07.06.2024 | 15:56 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Ban Pháp chế, HĐND tỉnh: Giám sát công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Tiền Hải 29.02.2024 | 15:50 PM
- Hội đồng nhân dân tỉnh: Hoạt động chuyên nghiệp, hiện đại, hiệu quả 12.02.2024 | 23:06 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!