Tiếp xúc cử tri với người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại huyện Đông Hưng
Các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV nhiệm kỳ 2021 - 2026 thuộc đơn vị bầu cử số 2 tiếp xúc cử tri tại huyện Đông Hưng.
Tại Trung tâm văn hóa, thể thao huyện Đông Hưng, cử tri đã nghe tiểu sử tóm tắt và chương trình hành động của các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV nhiệm kỳ 2021-2026 thuộc đơn vị bầu cử số 2 gồm các ông, bà: Nguyễn Văn An, Phó Tổng giám đốc Truyền hình Quốc hội, Văn phòng Quốc hội; Nguyễn Thị Thu Dung, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình; Trương Thị Hương Giang, Phó Trưởng phòng Nghiệp vụ thể dục thể thao, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch; Phan Đức Hiếu, Phó Viện trưởng Viện Nghiên cứu quản lý kinh tế trung ương, Bộ Kế hoạch và Đầu tư; Vũ Thị Út, Phó Trưởng phòng Kế hoạch - Tài chính, Sở Khoa học và Công nghệ. Hội nghị tiếp xúc được tổ chức trong điều kiện thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19.
Các ứng cử viên khẳng định, nếu được cử tri tín nhiệm bầu làm đại biểu Quốc hội khóa XV sẽ gắn bó mật thiết, thường xuyên gặp gỡ, tiếp xúc với cử tri và nhân dân. Tham gia tích cực vào hoạt động lập hiến, lập pháp; quyết định những vấn đề quan trọng của đất nước; làm cầu nối để phản ánh tâm tư, nguyện vọng của cử tri và nhân dân với Quốc hội và các cơ quan của Đảng, Nhà nước.
Lãnh đạo và cử tri huyện Đông Hưng dự hội nghị tiếp xúc.
Thống nhất cao với chương trình hành động của các ứng cử viên, cử tri bày tỏ kỳ vọng các ứng cử viên khi được bầu làm đại biểu Quốc hội khóa XV sẽ thực hiện đúng với chương trình hành động đã đề ra, đóng góp vào sự phát triển của tỉnh và của đất nước. Đồng thời, quan tâm giải quyết những tâm tư, nguyện vọng chính đáng của cử tri và nhân dân, giúp nâng cao chất lượng cuộc sống người dân. Đặc biệt là vấn đề liên quan đến lĩnh vực giáo dục, văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao, nông nghiệp, nông dân, nông thôn, công tác đào tạo nghề, giải quyết việc làm; kịp thời đề xuất cơ chế, chính sách thu hút đầu tư, tạo động lực phát triển kinh tế - xã hội, kết cấu hạ tầng cho tỉnh.
Đại diện các ứng cử viên đã nghiêm túc tiếp thu các ý kiến và hứa sẽ bổ sung vào chương trình hành động của mình; khẳng định dù trúng cử hay không vẫn sẽ tham gia tích cực vào việc giải quyết các vấn đề cử tri và nhân dân quan tâm, kiến nghị thuộc thẩm quyền.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- HĐND huyện Tiền Hải: Tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 14.06.2024 | 21:04 PM
- Giám sát chuyên đề về thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM tại Kiến Xương 12.06.2024 | 19:14 PM
- HĐND huyện Vũ Thư tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 07.06.2024 | 17:23 PM
- Hưng Hà: Tổ chức tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Thường trực Huyện ủy với MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và nhân dân năm 2024 07.06.2024 | 18:36 PM
- Quốc hội thảo luận về các nghị quyết trình Kỳ họp thứ 7 07.06.2024 | 15:56 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Ban Pháp chế, HĐND tỉnh: Giám sát công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Tiền Hải 29.02.2024 | 15:50 PM
- Hội đồng nhân dân tỉnh: Hoạt động chuyên nghiệp, hiện đại, hiệu quả 12.02.2024 | 23:06 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!