Tổ chức tốt công tác tuyên truyền kỳ họp thứ năm, HĐND tỉnh khóa XVII
Đồng chí Phạm Viết Phương, Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Dự họp có lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Sở Thông tin và Truyền thông, lãnh đạo và phóng viên các cơ quan thông tấn, báo chí của trung ương và tỉnh.
Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh thông báo nội dung chương trình kỳ họp và yêu cầu công tác tuyên truyền phục vụ kỳ họp thứ năm.
Kỳ họp thứ năm, HĐND tỉnh khóa XVII sẽ được tổ chức từ ngày 7-9/12/2022 tại hội trường Bộ CHQS tỉnh (phường Hoàng Diệu, thành phố Thái Bình). Tại kỳ họp này, HĐND tỉnh dự kiến sẽ xem xét, thảo luận 12 báo cáo, 16 tờ trình của UBND tỉnh; 6 báo cáo của các ngành; 5 báo cáo, tờ trình của Thường trực HĐND, các ban HĐND tỉnh; đồng thời xem xét, quyết định nhiều nội dung quan trọng khác. Các đại biểu sẽ chất vấn một số thủ trưởng ngành về một số lĩnh vực mà cử tri và nhân dân đặc biệt quan tâm. Như thường lệ, kỳ họp lần này sẽ được tường thuật trực tiếp trên sóng của Đài Phát thanh và Truyền hình Thái Bình các phiên sáng ngày 8 và cả ngày 9/12. Điểm mới của kỳ họp lần này là sẽ tiếp tục áp dụng “kỳ họp không giấy tờ’, toàn bộ các văn bản sẽ được số hóa phục vụ các đại biểu nhằm tiết kiệm thời gian, chi phí góp phần nâng cao chất lượng kỳ họp.
Đại diện các cơ quan báo chí dự hội nghị.
Để kỳ họp đạt kết quả tốt, thực sự là diễn đàn quan trọng thu hút sự quan tâm của toàn dân, Thường trực HĐND tỉnh đề nghị Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tham mưu Tỉnh ủy chỉ đạo các cơ quan tuyên truyền trong tỉnh thực hiện tốt các hoạt động tuyên truyền trước, trong và sau kỳ họp, định hướng thông tin trước kỳ họp trên bản tin nội bộ, thông tin kết quả kỳ họp tại hội nghị báo cáo viên. Báo Thái Bình, Đài Phát thanh và Truyền hình Thái Bình, các cơ quan thông tấn, báo chí của trung ương đóng trên địa bàn phân công các phóng viên theo dõi, đưa tin trước, trong và sau kỳ họp bảo đảm kịp thời, chính xác, hiệu quả. Sau kỳ họp, tiếp tục đăng tải các nghị quyết của kỳ họp; hoạt động của đại biểu HĐND tiếp xúc cử tri sau kỳ họp, ý kiến cử tri gửi tới HĐND tỉnh; hoạt động của các đơn vị, địa phương, các tầng lớp nhân dân thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh ban hành tại kỳ họp thứ năm.
Tin: Mạnh Cường
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- HĐND huyện Tiền Hải: Tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 14.06.2024 | 21:04 PM
- Giám sát chuyên đề về thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM tại Kiến Xương 12.06.2024 | 19:14 PM
- HĐND huyện Vũ Thư tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 07.06.2024 | 17:23 PM
- Hưng Hà: Tổ chức tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Thường trực Huyện ủy với MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và nhân dân năm 2024 07.06.2024 | 18:36 PM
- Quốc hội thảo luận về các nghị quyết trình Kỳ họp thứ 7 07.06.2024 | 15:56 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Ban Pháp chế, HĐND tỉnh: Giám sát công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Tiền Hải 29.02.2024 | 15:50 PM
- Hội đồng nhân dân tỉnh: Hoạt động chuyên nghiệp, hiện đại, hiệu quả 12.02.2024 | 23:06 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ