Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình
Các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Hoàng Văn Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố và đại biểu dự hội nghị.
Video: 261222_-_TXCT_THANH_PHO_-_WEB.mp4?_t=1672049061
Đồng chí Hoàng Văn Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; các vị đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu HĐND thành phố dự hội nghị.
Cử tri thành phố phát biểu đánh giá cao kết quả kỳ họp thứ năm do đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện thông báo; bày tỏ sự phấn khởi với tốc độ tăng trưởng kinh tế của tỉnh, của thành phố đạt được năm 2022. Cử tri cũng phản ánh với đại biểu trong quá trình thi công kè sông ở phường Hoàng Diệu gây ảnh hưởng đến dòng chảy, làm sạt lở bờ sông phía xã Đông Mỹ và đề nghị thành phố chỉ đạo đơn vị liên quan đẩy nhanh tiến độ thi công kè sông, quan tâm đầu tư kinh phí cứng hóa đoạn sông bị sạt lở.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thông tin nhanh một số kết quả nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh năm 2022, khẳng định đó là nỗ lực rất lớn của các cấp, các ngành và các tầng lớp nhân dân, trong đó có thành phố Thái Bình. Thành phố đang triển khai một loạt các dự án quan trọng, vì vậy đồng chí đề nghị cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể đẩy mạnh tuyên truyền tạo sự đồng thuận của nhân dân trong giải phóng mặt bằng; triển khai hiệu quả các nhiệm vụ năm 2023 đã đề ra. Về nhiệm vụ trước mắt, đồng chí đề nghị thành phố tập trung chăm lo đời sống nhân dân, nhất là người có công với cách mạng, đối tượng chính sách, người nghèo bảo đảm “không để ai bị bỏ lại phía sau”; bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông; chỉnh trang đô thị tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp cho nhân dân đón tết vui tươi, an toàn. Đồng chí đề nghị thành phố xem xét, giải quyết ý kiến, kiến nghị của cử tri bảo đảm kịp thời, đúng luật; đồng thời tiếp thu ý kiến, kiến nghị của cử tri, giao Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh tổng hợp gửi các đơn vị liên quan xem xét, giải quyết và trình kỳ họp HĐND tỉnh tới.
Đại biểu cử tri thành phố Thái Bình dự hội nghị.
Tin: Thu Hiền
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- HĐND huyện Tiền Hải: Tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 14.06.2024 | 21:04 PM
- Giám sát chuyên đề về thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM tại Kiến Xương 12.06.2024 | 19:14 PM
- HĐND huyện Vũ Thư tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 07.06.2024 | 17:23 PM
- Hưng Hà: Tổ chức tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Thường trực Huyện ủy với MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và nhân dân năm 2024 07.06.2024 | 18:36 PM
- Quốc hội thảo luận về các nghị quyết trình Kỳ họp thứ 7 07.06.2024 | 15:56 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Ban Pháp chế, HĐND tỉnh: Giám sát công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Tiền Hải 29.02.2024 | 15:50 PM
- Hội đồng nhân dân tỉnh: Hoạt động chuyên nghiệp, hiện đại, hiệu quả 12.02.2024 | 23:06 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ