Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình
Video: 240723_-_TIEP_XUC_CU_TRI_THANH_PHO_dc_thanh.mp4?_t=1690201438
Cử tri thành phố đánh giá cao kết quả kỳ họp; bày tỏ phấn khởi với kết quả tăng trưởng kinh tế của tỉnh, của thành phố trong 6 tháng đầu năm. Cử tri kiến nghị tỉnh rà soát thực hiện tốt chính sách đối với người có công về chế độ mai táng phí để bảo đảm quyền lợi cho người dân; quan tâm đến việc xử lý ô nhiễm môi trường; đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng trong quá trình xây dựng xã lên phường; bảo đảm tốt an sinh xã hội; xem xét nâng mức hỗ trợ bồi thường cho nhân dân có diện tích nằm trong dự án cần giải phóng mặt bằng. Cử tri mong muốn các đại biểu tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm quan tâm đến việc giải quyết những ý kiến, nguyện vọng chính đáng của nhân dân, tiếp tục xây dựng thành phố phát triển, văn minh, giàu đẹp.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thông tin một số kết quả nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh 6 tháng đầu năm, khẳng định đó là nỗ lực rất lớn của các cấp, các ngành và các tầng lớp nhân dân, trong đó có thành phố Thái Bình. Tỉnh và thành phố đang triển khai nhiều dự án quan trọng, vì vậy cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể của thành phố, các xã, phường đẩy mạnh tuyên truyền để tạo sự đồng thuận của nhân dân trong giải phóng mặt bằng, thực hiện hiệu quả các mục tiêu, nhiệm vụ đã đề ra. Rà soát lại các chỉ tiêu, kế hoạch, bổ sung những giải pháp cụ thể, khai thác tốt các nguồn lực cho đầu tư cho phát triển; quan tâm tháo gỡ khó khăn cho doanh nghiệp; tiếp tục chỉnh trang đô thị, tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp. Tăng cường quản lý nhà nước trên tất cả các lĩnh vực; quan tâm thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội, bảo đảm an ninh trật tự, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị vững mạnh. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh chủ trương của tỉnh trong việc thu hút đầu tư vào lĩnh vực xử lý rác thải theo công nghệ hiện đại, mong muốn người dân tích cực vào cuộc và ủng hộ để bảo đảm môi trường, phát triển bền vững.
Đại biểu cử tri thành phố Thái Bình dự hội nghị.
Về các kiến nghị của cử tri, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị thành phố xem xét, giải quyết bảo đảm kịp thời, đúng quy định, đáp ứng nguyện vọng chính đáng của người dân.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- HĐND huyện Tiền Hải: Tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 14.06.2024 | 21:04 PM
- Giám sát chuyên đề về thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM tại Kiến Xương 12.06.2024 | 19:14 PM
- HĐND huyện Vũ Thư tổ chức kỳ họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất 07.06.2024 | 17:23 PM
- Hưng Hà: Tổ chức tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Thường trực Huyện ủy với MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội và nhân dân năm 2024 07.06.2024 | 18:36 PM
- Quốc hội thảo luận về các nghị quyết trình Kỳ họp thứ 7 07.06.2024 | 15:56 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Ban Pháp chế, HĐND tỉnh: Giám sát công tác bảo đảm an ninh trật tự tại huyện Tiền Hải 29.02.2024 | 15:50 PM
- Hội đồng nhân dân tỉnh: Hoạt động chuyên nghiệp, hiện đại, hiệu quả 12.02.2024 | 23:06 PM
Xem tin theo ngày
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ