Công đoàn Viên chức tỉnh tuyên dương điển hình tiên tiến trong phong trào thi đua yêu nước
Lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh trao giấy khen cho tập thể đạt thành tích cao trong các phong trào thi đua yêu nước.
Giai đoạn 2015-2020, Công đoàn Viên chức tỉnh đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước như phong trào “lao động giỏi, lao động sáng tạo”, phong trào “phục vụ sự nghiệp công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp và phát triển nông thôn” gắn với phong trào thi đua “cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới”, phong trào thi đua “đổi mới, sáng tạo, hiệu quả trong hoạt động của tổ chức công đoàn”, phong trào “chăm lo đời sống cho cán bộ công chức, viên chức và các hoạt động xã hội”... Các phong trào đã thu hút đông đảo đoàn viên tham gia và đạt được những kết quả khích lệ. Trong giai đoạn 2015-2020, các cán bộ, công chức, viên chức đã đăng ký và triển khai thực hiện 45 đề tài khoa học công nghệ cấp tỉnh, trên 350 đề tài khoa học, sản phẩm khoa học, sáng kiến kinh nghiệm, giải pháp sáng tạo cấp bộ, ngành và cấp tỉnh; công tác cải cách thủ tục hành chính được đẩy nhanh và thực hiện có hiệu quả đáp ứng sự hài lòng của người dân…
Công đoàn Viên chức tỉnh trao giấy khen cho đoàn viên Lê Quang Viện, Trưởng phòng Bạn đọc-Tư liệu (Báo Thái Bình) đạt thành tích xuất sắc trong các phong trào thi đua yêu nước.
Trong phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”, trong 10 năm “2010-2020” được nhiều chị em phụ nữ tích cực học tập nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, lao động giỏi, lao động sáng tạo. Từ phong trào này, hàng năm có từ 70-80 đoàn viên được kết nạp vào Đảng và có 83% nữ cán bộ công chức, viên chức là đảng viên; gần 100% gia đình đạt gia đình văn hóa, 95% gia đình thực hiện tốt công tác dân số-kế hoạch hóa gia đình…
Giai đoạn 2020-2025, Công đoàn Viên chức tỉnh phấn đấu 100% công đoàn cơ sở tham gia tổ chức các phong trào thi đua yêu nước, phấn đấu hàng năm có trên 95% cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ, duy trì các phong trào “xanh - sạch - đẹp, bảo đảm an toàn, vệ sinh lao động, giỏi việc nước, đảm việc nhà”…
Ghi nhận sự cố gắng nỗ lực của các tập thể và cá nhân, tại hội nghị, Công đoàn Viên chức tỉnh đã trao giấy khen cho 35 tập thể, cá nhân đạt thành tích cao trong các phong trào thi đua yêu nước và trao 21 giấy khen cho đoàn viên nữ đạt thành tích xuất sắc trong phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân