Kiến Xương phát động phong trào thi đua yêu nước năm 2024
2 cá nhân có thành tích xuất sắc được nhận bằng khen của Thủ tướng Chính phủ.
Năm 2023, công tác thi đua, khen thưởng trên địa bàn huyện Kiến Xương đã có nhiều chuyển biến rõ nét. Công tác ban hành văn bản được quan tâm bảo đảm kịp thời. Các phong trào thi đua thường xuyên được phát động, triển khai trên các lĩnh vực kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh; xây dựng Đảng và hệ thống chính trị với nội dung phong phú, bám sát với nhiệm vụ chính trị của tỉnh, của huyện và từng cơ quan, đơn vị, địa phương. Qua đó đã tạo khí thế thi đua sôi nổi, động viên, khích lệ các tập thể, cá nhân khắc phục khó khăn, nỗ lực phấn đấu thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ trọng tâm và đạt được những kết quả tích cực. Tổng giá trị sản xuất toàn huyện năm 2023 đạt trên 13.700 tỷ đồng, tăng 3,64% so với cùng kỳ. Chương trình xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu được các cấp, các ngành trong huyện quan tâm chỉ đạo thực hiện. Các lĩnh vực văn hóa - xã hội được chú trọng phát triển toàn diện, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ phát triển kinh tế và phục vụ đời sống nhân dân. Kỷ luật, kỷ cương hành chính trong các cơ quan nhà nước được tăng cường. Quốc phòng, an ninh và trật tự an toàn xã hội được giữ vững.
Năm 2024, huyện Kiến Xương tiếp tục quán triệt sâu sắc tư tưởng của Chủ tịch Hồ Chí Minh về thi đua ái quốc, các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về công tác thi đua, khen thưởng; tăng cường thông tin, tuyên truyền các phong trào thi đua bằng nhiều hình thức. Tiếp tục phát động các phong trào thi đua với mục tiêu, chỉ tiêu nội dung thi đua cụ thể, thiết thực gắn với nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Tại hội nghị, 2 cá nhân được nhận bằng khen của Thủ tướng Chính phủ; nhiều tập thể, cá nhân được nhận bằng khen của UBND tỉnh và giấy khen của UBND huyện do có nhiều thành tích xuất sắc trong thực hiện các phong trào thi đua yêu nước năm 2023. Hội nghị cũng thông qua bản cam kết thi đua và ký giao ước thi đua năm 2024.
Các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc được nhận bằng khen của UBND tỉnh.
Các đơn vị gương mẫu về mọi mặt thuộc khối cơ quan, đơn vị huyện được UBND huyện khen thưởng.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ