Khối thi đua các sở, ngành tổng hợp tổng kết công tác thi đua, khen thưởng năm 2019
Các đơn vị trong khối ký kết giao ước thi đua năm 2020.
Năm 2019, với chủ đề thi đua “Đoàn kết, sáng tạo, thi đua hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao”, 10 đơn vị trong khối đã tổ chức thực hiện đầy đủ các nội dung công tác thi đua, khen thưởng bảo đảm chất lượng, hiệu quả và thời gian quy định. Tăng cường sự phối hợp của các tổ chức, đoàn thể trong công tác thi đua, khen thưởng. Các phong trào thi đua đã tạo nên khí thế thi đua sôi nổi, góp phần cổ vũ, động viên kịp thời tập thể, các nhân thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Việc phát hiện và nhân rộng điển hình tiên tiến, những tấm gương sáng trong lao động sản xuất kinh doanh đã thu hút được đông đảo sự hưởng ứng, khơi dậy động lực công tác của tập thể công chức, viên chức, người lao động các đơn vị. Căn cứ theo chức năng, nhiệm vụ được giao, các cơ quan, đơn vị trong khối đã triển khai có hiệu quả nhiều phong trào thi đua: Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về phòng, chống suy thoái tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nội bộ; Cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2016 – 2020; Cả nước chung tay vì người nghèo – không để ai bị bỏ lại phía sau…
Tại hội nghị, các thành viên trong khối đã ký giao ước thi đua năm 2020, theo đó, các đơn vị thi đua thực hiện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2020 gắn với các phong trào thi đua do trung ương, tỉnh, ngành và các đơn vị trong khối phát động; tiếp tục tuyên truyền, nhân rộng các điển hình tiên tiến, mô hình mới. Tham mưu với Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh triển khai có hiệu quả các chế độ, chính sách của Đảng, Nhà nước, ban hành các cơ chế, chính sách phù hợp phục vụ nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội của tỉnh; tiếp tục đẩy mạnh thực hiện kỷ luật, kỷ cương hành chính, nâng cao hiệu lực, hiệu quả điều hành của người đứng đầu đơn vị, góp phần thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua, hoàn thành tốt các chỉ tiêu kinh tế - xã hội của tỉnh.
Tại hội nghị, các thành viên trong khối đã tổ chức bình xét thi đua năm 2019, theo đó: Liên minh Hợp tác xã tỉnh xếp thứ nhất, đề nghị tặng Cờ thi đua của Chính phủ; Cục Thống kê tỉnh xếp thứ nhì, đề nghị tặng Cờ thi đua của tỉnh và Cục Thuế tỉnh, Kho bạc Nhà nước tỉnh xếp thứ ba, đề nghị tặng bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh; bầu trưởng khối, phó trưởng khối thi đua năm 2020.
Ngân Huyền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân