Gặp mặt, kỷ niệm 50 năm thành lập Đội bóng chuyền nữ PVD Thái Bình
Đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại biểu đại diện các sở, ban, ngành trong tỉnh và nhiều thế hệ các huấn luyện viên (HLV), vận động viên (VĐV) bóng chuyền Thái Bình qua các thời kỳ về dự.
Thành lập từ năm 1964, trải qua 50 mươi năm xây dựng và phát triển, Đội bóng chuyền nữ Thái Bình qua các thời kỳ đã không ngừng lớn mạnh, trưởng thành về mọi mặt và gặt hái được những thành tích vẻ vang, góp phần đưa Thái Bình trở thành cái nôi của bóng chuyền cả nước. Mặc dù có lúc thăng trầm nhưng được sự quan tâm chỉ đạo của UBND tỉnh, Sở Văn hóa Thể thao và Du lịch, cũng như sự quản lý, chỉ đạo trực tiếp, sát sao của Trung tâm Huấn luyện thể dục thể thao tỉnh; sự tài trợ, cổ vũ, động viên kịp thời của doanh nghiệp, nhân dân các địa phương trong tỉnh, đội bóng chuyền nữ Thái Bình đã khắc phục mọi khó khăn, trở ngại để duy trì tập luyện, thi đấu giành những kết quả đáng khích lệ: Đưa Thái Bình trở thành quê hương có phong trào bóng chuyền ba nhất; giành tổng cộng 7 chức vô địch, 17 giải nhì và 7 giải ba toàn quốc; có trên 250 lượt VĐV đạt danh hiệu kiện tướng và cấp I; cung cấp nhiều HLV, VĐV xuất sắc cho các đội tuyển quốc gia làm nhiệm vụ quốc tế; là đội bóng chuyền đầu tiên trên cả nước vinh dự được đón nhận Huân chương Lao động của Chủ tịch nước...
Cũng nhân dịp này, các thế hệ HLV, VĐV đội bóng chuyền nữ Thái Bình cùng nhau ôn lại truyền thống vẻ vang của bóng chuyền Thái Bình qua các thời kỳ; chia sẻ những khó khăn, thách thức của thế hệ các HLV, VĐV trẻ hiện nay; động viên khích lệ các thế hệ HLV, VĐV hiện tại khắc phục khó khăn để đưa bóng chuyền Thái Bình vượt qua sóng gió, khôi phục lại vị thế của một địa phương có phong trào bóng chuyền phát triển mạnh.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, biểu dương những cống hiến của các thế hệ HLV, VĐV của Đội bóng chuyền nữ Thái Bình qua các thời kỳ; giao chỉ tiêu, nhiệm vụ cho Đội tại Đại hội Thể dục, thể thao toàn quốc lần thứ VII năm 2014; đồng chí cũng hứa sẽ cùng với lãnh đạo Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tham mưu cho UBND tỉnh tạo điều kiện về cơ chế, chính sách tốt hơn nữa để giúp các HLV, VĐV hiện tại của bóng chuyền nữ Thái Bình yên tâm cống hiến, không ngừng nỗ lực tập luyện và thi đấu, cố gắng lấy lại hình ảnh vàng son cho nền bóng chuyền tỉnh nhà.
Văn Du
Tin cùng chuyên mục
- Thái Bình giành 1 huy chương vàng môn điền kinh tại Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc 16.05.2024 | 21:37 PM
- Hội thao Sở Tài nguyên và Môi trường 10 tỉnh, thành phố khu vực đồng bằng sông Hồng 14.10.2023 | 20:37 PM
- U22 Malaysia thắng Lào 5-1 04.05.2023 | 00:45 AM
- ĐT U22 Campuchia 1-1 ĐT Philippines 02.05.2023 | 21:40 PM
- Thắng Trung Quốc, Việt Nam vào chung kết bóng chuyền CLB nữ châu Á 01.05.2023 | 23:19 PM
- Bốc thăm môn bóng đá SEA Games 32: Nữ Việt Nam cùng bảng Philippines, Myanmar - U22 Việt Nam cùng bảng Thái Lan, Malaysia 05.04.2023 | 16:17 PM
- SEA Games 32: Đoàn Thể thao Việt Nam giảm khoảng 200 vận động viên 03.04.2023 | 16:51 PM
- Công bố quyết định Liên đoàn Bóng bàn Thái Bình là thành viên Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam 09.03.2023 | 20:00 PM
- Vũ Thư: Giải bóng đá thiếu niên, nhi đồng thu hút gần 200 vận động viên tham gia 17.02.2023 | 16:51 PM
- Nguyễn Thị Oanh giành HCV lịch sử cho điền kinh Việt Nam ở giải châu Á 11.02.2023 | 23:21 PM
Xem tin theo ngày
-
Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh