Bế mạc Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2017-2022
Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa XVII nhiệm kỳ 2017-2022 ra mắt đại hội.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tới dự phiên bế mạc.
Với tinh thần đoàn kết, dân chủ, trong 3 ngày (12-14/10), các đại biểu đã nghe, đóng góp nhiều ý kiến quan trọng vào báo cáo tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh niên tỉnh nhiệm kỳ 2012-2017; đồng thời tập trung thảo luận đề ra nhiều mục tiêu cụ thể, 8 nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu của nhiệm kỳ 2017-2022. Các đại biểu cũng đã nghe và tham gia ý kiến đóng góp vào báo cáo kiểm điểm của Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa XVI, nhiệm kỳ 2012-2017; sáng suốt lựa chọn những cán bộ đoàn đủ đức, tài, tâm huyết với sự nghiệp chăm lo, bồi dưỡng thế hệ trẻ bầu vào Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa XVII, nhiệm kỳ 2017-2022 và bầu đoàn đại biểu đi dự Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI.
Kết quả, có 35 đồng chí được bầu vào Ban Chấp hành khóa mới, 10 đồng chí được bầu vào Ban Thường vụ Tỉnh đoàn khóa XVII (nhiệm kỳ 2017–2022); đồng chí Nguyễn Minh Hồng được các đại biểu tín nhiệm bầu giữ chức Bí thư Tỉnh đoàn khóa XVII; 5 đồng chí được bầu vào Ủy ban Kiểm tra Tỉnh đoàn khóa XVII; đồng chí Nguyễn Thị Chiên, Phó Bí thư Tỉnh đoàn được bầu giữ chức Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh đoàn khóa XVII; 12 đại biểu chính thức và 1 đại biểu dự khuyết và 1 đại biểu đương nhiên được bầu tham dự Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI.
Tại đại hội, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thay mặt lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa XVII, nhiệm kỳ 2017-2022. Đồng chí đề nghị Ban Chấp hành Tỉnh đoàn khóa mới phát huy tinh thần xung kích của tuổi trẻ, tiếp tục đồng hành cùng Đảng bộ và nhân dân toàn tỉnh hoàn thành thắng lợi mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2017 và những năm tiếp theo mà tỉnh đã đề ra.
Sau 3 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên tỉnh khóa XVII, nhiệm kỳ 2017-2022 đã bế mạc, hoàn thành toàn bộ chương trình đề ra.
Trước đó, chiều ngày 13/10, trong phiên họp thứ 3, Tỉnh đoàn đã tổ chức quyên góp tại đại hội được trên 11 triệu đồng ủng hộ đồng bào bị ảnh hưởng bởi mưa lũ; đồng thời phát động toàn thể cán bộ, đoàn viên, thanh niên tỉnh phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện tích cực tham gia gặt lúa giúp dân nhằm giảm thiểu thiệt hại do mưa lũ gây ra.
Thu Hiền - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi tại huyện Kiến Xương và Tiền Hải 11.03.2019 | 20:23 PM
- Bộ Công an sơ kết 5 năm thực chương trình phối hợp, chương trình hành động về bảo vệ an ninh Tổ quốc và công tác dân vận 11.03.2019 | 20:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại huyện Tiền Hải 11.03.2019 | 17:33 PM
- Tập huấn nâng cao kỹ năng làm báo điện tử đa phương tiện 09.03.2019 | 10:22 AM
- UBND tỉnh: Bàn giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo đối với 27 xã chưa đạt chuẩn nông thôn mới 08.03.2019 | 17:51 PM
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 08.03.2019 | 11:06 AM
- Đoàn công tác của tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư Hải Phát 07.03.2019 | 18:37 PM
- Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn 07.03.2019 | 16:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại Sở Tài nguyên và Môi trường 07.03.2019 | 16:14 PM
- UBND tỉnh nghe và cho ý kiến về một số nội dung quan trọng 06.03.2019 | 18:01 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư