Cảm xúc tháng Tám
Ông Nguyễn Xuân Tế, Chủ tịch Hội Người cao tuổi xã Thụy Liên, huyện Thái Thụy | Cứ mỗi độ thu về, người dân chúng tôi lại được sống trong bầu không khí sục sôi của mùa thu lịch sử năm 1945. Phát huy tinh thần Cách mạng Tháng Tám và truyền thống vẻ vang của dân tộc, lớp người cao tuổi hôm nay không chỉ gương mẫu thực hiện tốt các nhiệm vụ tại địa phương mà còn tích cực giáo dục con cháu, vận động nhân dân chấp hành nghiêm các chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước, quy định của địa phương; tích cực lao động sản xuất, đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư, tập trung mọi nguồn lực xây dựng nông thôn mới… Chúng tôi mong muốn các thế hệ con cháu sẽ không ngừng rèn luyện, tu dưỡng, tích cực học tập, lao động, công tác, góp sức mình xây dựng và bảo vệ quê hương. |
Bà Phạm Thị Thịnh, Bí thư Chi bộ, Trưởng ban công tác Mặt trận tổ 16, phường Trần Hưng Đạo, thành phố Thái Bình | Cùng với các tầng lớp nhân dân trong tỉnh, cán bộ và nhân dân tổ 16, phường Trần Hưng Đạo cũng có nhiều hoạt động thiết thực kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9. Chi bộ đã phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất, phát huy sức mạnh của khối đại đoàn kết toàn dân, đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước, thực hiện tốt hoạt động "Đền ơn đáp nghĩa", công tác khuyến học khuyến tài, chăm sóc người cao tuổi, giúp đỡ người có hoàn cảnh khó khăn, bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông, bảo vệ môi trường, xây dựng khu phố văn minh, sạch đẹp… |
Anh Phạm Thành Khánh, Bí thư Đoàn Trường Cao đẳng sư phạm Thái Bình | Cách mạng Tháng Tám với ý nghĩa lịch sử to lớn đã để lại cho thế hệ trẻ những bài học quý giá về lòng yêu nước. Là lớp thanh niên sinh ra và lớn lên trong thời kỳ đất nước thống nhất, hòa bình và phát triển, không được chứng kiến thời khắc hào hùng của dân tộc nhưng qua những trang sách, câu chuyện, qua những nhân chứng lịch sử, thế hệ trẻ chúng tôi cảm nhận sâu sắc thắng lợi của Cách mạng Tháng Tám mãi mãi là niềm tự hào, là biểu tượng sáng ngời của chủ nghĩa anh hùng cách mạng và bản lĩnh, trí tuệ Việt Nam. Những tấm gương chiến đấu dũng cảm của thế hệ cha anh nhắc nhở mỗi bạn trẻ hãy ra sức thi đua rèn đức, luyện tài, đóng góp công sức, trí tuệ của mình xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh. |
Anh Khổng Minh Toại, Bí thư Huyện đoàn Quỳnh Phụ | Tinh thần bất diệt của Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9 sống mãi trong mỗi chúng ta, đặc biệt là thế hệ trẻ, những người con của đất Việt anh hùng. Cùng với tuổi trẻ cả nước, tuổi trẻ Thái Bình, tuổi trẻ Quỳnh Phụ nói riêng đã kế thừa và phát huy truyền thống cách mạng của các thế hệ cha anh một cách xứng đáng, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện tham gia phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9 trong bối cảnh toàn Đảng, toàn dân, toàn quân ta đang ra sức thi đua lập thành tích chào mừng đại hội đảng bộ các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng, chúng tôi càng hiểu rõ giá trị lịch sử, thực tiễn sâu sắc mà Cách mạng Tháng Tám đã mang lại, vận dụng và phát triển những bài học kinh nghiệm quý giá, những tư tưởng mang tầm thời đại của Cách mạng Tháng Tám vào công cuộc đổi mới, đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước. |
Thanh Huyền - Phương Chi
Tin cùng chuyên mục
- Giữ vững “Lời thề Độc lập” 02.09.2022 | 08:15 AM
- Làng kháng chiến - làng văn hóa 04.09.2022 | 20:38 PM
- Kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2/9Chân lý " Không có gì quý hơn độc lập, tự do " trong tư tưởng Hồ Chí Minh - Giá trị lý luận và định hướng thực tiễn xây dựng đất nước hùng cường, phồn vinh, hạnh phúc 01.09.2022 | 08:57 AM
- Việt Thuận: Xưa đồng khởi, nay đổi mới 30.08.2022 | 08:42 AM
- Mùa thu nhớ Đại tướng Võ Nguyên Giáp 08.08.2022 | 15:55 PM
- Nhà hát Chèo tổ chức ghi hình chương trình nghệ thuật đặc sắc chào mừng Quốc khánh 2/9 24.08.2021 | 16:21 PM
- 4 ngày nghỉ lễ dịp Quốc khánh năm 2021 24.08.2021 | 14:38 PM
- Đổi thay ở “Làng kiểu mẫu” 23.08.2021 | 10:22 AM
- Nhớ mùa thu tháng tám 19.08.2021 | 20:35 PM
- Kỷ niệm 76 năm Cách mạng Tháng Tám (19/8/1945 - 19/8/2021)Đoàn kết làm nên chiến thắng 19.08.2021 | 08:47 AM
Xem tin theo ngày
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!