Hội Chữ thập đỏ huyện Đông Hưng Triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2015
Thừa ủy quyền của Trung ương Hội Chữ thập đỏ, đại diện Hội Chữ thập đỏ tỉnh trao Bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội và phong trào chữ thập đỏ năm 2014.
Năm 2014, Hội Chữ thập đỏ huyện Đông Hưng là một trong những đơn vị dẫn đầu về công tác hội và phong trào chữ thập đỏ của tỉnh. Trong năm, các cấp hội đã vận động trao tặng 4.697 suất quà, 2 ngôi nhà tình nghĩa, giúp đỡ 413 trường hợp bị tai nạn, mắc bệnh hiểm nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá trên 1 tỷ đồng. Bên cạnh đó, Hội Chữ thập đỏ huyện phát 400 suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo; phối hợp tổ chức khám bệnh, tư vấn và cấp phát thuốc miễn phí cho 640 người có công với cách mạng, người cao tuổi, người có hoàn cảnh khó khăn. Ngoài ra, các cấp hội vận động 116 đơn vị ủng hộ xây dựng quỹ nhân đạo với số tiền 535 triệu đồng. Tuy nhiên, công tác hội năm 2014 còn một số tồn tại, hạn chế trong việc vận động quỹ; ở một số nơi cán bộ hội cơ sở chưa nhiệt tình, tâm huyết trong hoạt động hội.
Năm 2015, Hội tiếp tục chương trình hỗ trợ gạo cho 10 địa chỉ nhân đạo và sẽ nhân rộng tới các cơ sở hội; phấn đấu xây dựng 8 – 10 ngôi nhà tình nghĩa cho người nghèo; duy trì, phát triển dự án ngân hàng bò Heifer; vận động các tổ chức, cá nhân ủng hộ phong trào “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam” xuân Ất Mùi 2015. Đồng thời, đẩy mạnh các hoạt động khám, tư vấn sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí cho nhân dân; duy trì việc tổ chức bữa ăn sáng cho bệnh nhân nghèo tại Bệnh viện Đa khoa huyện; thực hiện tốt việc sơ cứu người bị tai nạn giao thông.
Nhân dịp này, Hội Chữ thập đỏ Việt Nam tặng Kỷ niệm chương vì sự nghiệp nhân đạo cho 10 cá nhân và Giấy khen cho 2 tập thể và 7 cá nhân vì có thành tích xuất sắc trong công tác hội và phong trào chữ thập đỏ năm 2014.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh