Ra mắt công ty cổ phần đầu tư và thương mại dầu khí Thái Bình
Phó Thủ tướng Chính phủ Hoàng Trung Hải cùng các đồng chí lãnh đạo các ban ngành chúc mừng ban lãnh đạo Công ty PVC Thái Bình.
Đồng chí Hoàng Trung Hải - Ủy viên T.Ư Đảng, Phó Thủ tướng Chính phủ; Trung tướng Phạm Quý Ngọ - Ủy viên T.Ư Đảng, Thứ trưởng Bộ Công an; Nguyễn Hạnh Phúc - Ủy viên T.Ư Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh; Đinh La Thăng - Uỷ viên T.Ư Đảng, Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch HĐQT Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam; Phạm Văn Sinh – Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh cùng các đồng chí lãnh đạo các bộ, ban, ngành của Trung ương; lãnh đạo tỉnh và các sở, ban ngành của tỉnh Thái Bình đã đến dự và chúc mừng.
Công ty Cổ phần Đầu tư và Thương mại Dầu khí Thái Bình tiền thân là Công ty Khách sạn Giao tế Thái Bình. Được sự nhất trí của Tỉnh uỷ, HĐND, UBND tỉnh, Khách sạn giao tế được chuyển về Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam với tên: Công ty TNHH một thành viên Du lịch Dầu khí Thái Bình. Sau đó được chuyển đổi thành Công ty cổ phần Đầu tư và Thương mại Dầu khí Thái Bình, tên viết tắt là PVC Thai Binh, là đơn vị thành viên của Tổng Công ty Cổ phần Xây lắp Dầu khí Việt Nam. Công ty PVC Thai Binh hoạt động trên các lĩnh vực về đầu tư bất động sản, kinh doanh dịch vụ khách sạn, thi công công trình xây dựng cơ bản và sản xuất kinh doanh vật liệu xây dựng. Công ty có trụ sở số 458, Lý Bôn, phường Đề Thám, Thành phố Thái Bình.
Tại lễ ra mắt, Công ty đã nhận được nhiều lời chúc mừng của các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước; Tỉnh uỷ, HĐND, UBND tỉnh; Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam và các đơn vị thành viên. Đồng chí Phùng Đình Thực - Tổng giám đốc Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam đã có bài phát biểu cam kết không ngừng phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, đồng thời đề nghị tiếp tục nhận được sự quan tâm tạo điều kiện của lãnh đạo tỉnh và lãnh đạo Tập đoàn. Cùng với biểu dương bước phát triển vượt bậc về quy mô, chất lượng, xứng đáng trở thành đơn vị hàng đầu về xây lắp, dầu khí của Công ty Cổ phần xây lắp Dầu khí Việt Nam, đồng chí khẳng định sự ra đời của Công ty PVC Thai Binh là một minh chứng của sự phát triển, phù hợp chiến lược phát triển của Tập đoàn và gắn với sự hoạt động của Khách sạn Du lịch Thái Bình và Dự án nhiệt điện Thái Bình mà Tổng Công ty đang triển khai trên địa bàn Thái Bình.
Thay mặt Tỉnh uỷ, HĐND, UBND tỉnh Thái Bình, đồng chí Phạm Văn Sinh – Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh nhiệt liệt chúc mừng Công ty được thành lập và ra mắt; chúc mừng sự tiếp tục phát triển của Tổng Công ty Cổ phần xây lắp Dầu khí Việt Nam; chúc Công ty PVC Thai Binh hoạt động hiệu quả, phát triển mạnh mẽ hơn trong thời gian tới, có nhiều đầu tư, đóng góp hiệu quả vào sự phát triển kinh tế, xã hội của Thái Bình và của đất nước.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Doanh nghiệp Singapore đang tăng tốc đầu tư vào VN 12.08.2010 | 14:06 PM
- Thị trường bất động sảnLần đầu tiên chào bán bất động sản Anh quốc tại Việt Nam 09.09.2010 | 07:36 AM
- Nhà ở xã hội đầu tiên trong cả nước đã chính thức bán 26.08.2010 | 15:02 PM
- Giám đốc IMF: Khu vực đồng euro không sụp đổ 26.05.2010 | 17:13 PM
- Thực trạng và định hướng phát triển nuôi ngao theo hướng hàng hoá 21.08.2010 | 10:17 AM
- Nguyên Thứ trưởng Giáo dục từng quỳ gối vì ''''thịnh soạn'''' 17.08.2010 | 09:37 AM
- Việt Nam sẽ có ĐH đẳng cấp quốc tế vào 2017 17.08.2010 | 09:41 AM
- ĐC Bùi Tiến Dũng- Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy nghe và cho ý kiến về Đề án xây dựng khu kinh tế biển 21.06.2010 | 09:41 AM
- UBND tỉnhNghe và cho ý kiến về cơ chế, chính sách hỗ trợ, khuyến khích đầu tư xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2011 – 2015 13.07.2011 | 08:35 AM
- Xây đường nối 2 tuyến cao tốc ở phía Bắc 27.08.2010 | 15:28 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải