Trung tâm Huấn luyện thể dục thể thao tỉnh sơ kết phong trào thi đua
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tặng hoa và trao giấy chứng nhận cho các nhà tài trợ.
Hướng tới Đại hội Thể dục thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018, từ đầu năm đến nay Trung tâm Huấn luyện thể dục thể thao tỉnh đã tăng cường giáo dục chính trị tư tưởng cho các vận động viên, thực hiện tốt việc quản lý, nuôi dưỡng vận động viên, triển khai có hiệu quả công tác huấn luyện, đặc biệt chủ động áp dụng các thành tựu khoa học trong công tác huấn luyện, nâng cao chất lượng đào tạo, huấn luyện.
Từ đầu năm đến nay, Trung tâm đã tổ chức 7 đợt tập huấn trong nước cho các vận động viên nòng cốt trong diện quy hoạch tham gia thi đấu Đại hội, tổ chức 1 đợt tập huấn nước ngoài đối với vận động viên môn đua thuyền, 15 vận động viên được triệu tập tại các đội tuyển, tuyển trẻ quốc gia. 5 tháng đầu năm, tổ chức tập huấn và thi đấu 9 giải quốc gia, 4 giải quốc tế. Kết quả, giải quốc gia đạt tổng số 34 huy chương các loại, trong đó có 10 huy chương vàng, 13 huy chương bạc, 11 huy chương đồng. Giải quốc tế đạt tổng số 8 huy chương gồm 6 vàng và 2 bạc. Đội Bóng chuyền nữ tham gia Giải vô địch các đội mạnh toàn quốc tại Hải Dương xếp thứ 5 trên 10 đội mạnh toàn quốc.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và biểu dương kết quả Trung tâm Huấn luyện thể dục thể thao tỉnh đạt được trong thời gian qua.
Để đạt kết quả cao tại Đại hội Thể dục thể thao toàn quốc lần thứ VIII và hoàn thành chỉ tiêu đề ra, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị cán bộ, huấn luyện viên, vận động viên Trung tâm tiếp tục nâng cao ý thức trách nhiệm, tích cực tham gia các phong trào thi đua, nỗ lực tập luyện để mang thành tích cao về cho tỉnh nhà; đề nghị ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch trang bị đầy đủ trang thiết bị thi đấu, chăm lo đời sống vật chất và tinh thần cho các vận động viên; áp dụng thành tựu khoa học kỹ thuật trong huấn luyện; tham mưu cho UBND tỉnh về các chính sách đãi ngộ, khen thưởng cho các vận động viên xuất sắc về nhà ở, việc làm, học tập; tiếp tục thực hiện có hiệu quả chủ trương xã hội hóa, huy động nguồn lực góp phần đưa Thái Bình là tỉnh có phong trào thể thao mạnh của cả nước.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng mong muốn các nhà tài trợ tiếp tục quan tâm đến hoạt động thể dục thể thao nhất là thể thao thành tích cao của tỉnh.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Ra quân ngày chủ nhật xanh tại các huyện, thành phố 11.03.2019 | 15:36 PM
- Tiền Hải: Trên 1.200 vận động viên tham gia giải việt dã lần thứ XIX 10.03.2019 | 09:53 AM
- Thái Thụy: Tiêu hủy 151 con lợn nhiễm bệnh dịch tả lợn châu Phi 08.03.2019 | 16:32 PM
- Kiểm tra công tác cai nghiện ma túy tại cộng đồng 08.03.2019 | 15:54 PM
- Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố họp thống nhất các nội dung trước đại hội lần thứ XXIV 08.03.2019 | 15:56 PM
- 20 bệnh nhân nhiễm HIV/AIDS đầu tiên nhận thuốc ARV nguồn bảo hiểm y tế 08.03.2019 | 15:57 PM
- Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố: Hoạt động ngoại khoá quốc phòng và an ninh 07.03.2019 | 16:31 PM
- Hội Liên hiệp Phụ nữ thành phố phát động phong trào thi đua năm 2019 07.03.2019 | 16:27 PM
- Kiến Xương tăng cường các biện pháp phòng chống dịch tả lợn châu Phi 07.03.2019 | 16:25 PM
- Tập huấn vận hành, bảo dưỡng, sửa chữa máy nông nghiệp tại xã Nam Chính (Tiền Hải) 07.03.2019 | 16:21 PM
Xem tin theo ngày
-
Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024