Thăm, tặng quà gia đình chính sách, Mẹ Việt Nam anh hùng tại Thái Thụy
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh trao quà tết cho ông Đinh Văn Phương, thương binh 81%, thôn Trung, xã Tân Học.
Cùng đi có lãnh đạo huyện Thái Thụy.
Đoàn đã đến thăm và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Tòn, sinh năm 1926, thôn Nghĩa Hồng; ông Đinh Văn Phương, thương binh 81%, thôn Trung và cháu Đinh Hoàng Phúc, sinh năm 2015, bị bại não, thôn Bắc (cùng ở xã Tân Học).
Tại những nơi đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và đồng chí Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy cùng các thành viên trong đoàn ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của Mẹ Việt Nam anh hùng, thương binh và trẻ có hoàn cảnh khó khăn. Chúc các gia đình đón tết cổ truyền của dân tộc đầm ấm, vui tươi, các đồng chí khẳng định, Đảng và Nhà nước luôn ghi nhớ và thể hiện sự tri ân sâu sắc đối với những đóng góp, hy sinh vì độc lập, tự do của Tổ quốc của các anh hùng liệt sỹ, Mẹ Việt Nam anh hùng, thương, bệnh binh. Các đồng chí mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tích cực xây dựng quê hương, đất nước ngày càng văn minh, giàu đẹp; đề nghị các cấp, các ngành của địa phương quan tâm, chăm sóc người có công, gia đình chính sách và các đối tượng bảo trợ xã hội.
Các đồng chí trong đoàn trao quà tết cho Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Tòn. Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh trao quà tết của Công ty Cổ phần Tập đoàn Thái Bình Seed cho các hộ nghèo, hộ cần nghèo xã Thái Thượng (Thái Thụy).
Sáng cùng ngày, đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và đồng chí Ngô Thị Kim Hoàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy đã dự lễ trao quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo tại xã Thái Thượng và Thụy Xuân (Thái Thụy) của Công ty Cổ phần Tập đoàn Thái Bình Seed, Công ty Cổ phần CEO Thái Bình Holding và một số doanh nghiệp trong Hiệp hội Doanh nghiệp Thái Bình.
Đặng Anh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang