Thái Thụy gặp mặt các cơ quan, thông tấn báo chí
Lãnh đạo Báo Thái Bình phát biểu tại buổi gặp mặt.
Năm 2019, tình hình phát triển kinh tế, xã hội của huyện Thái Thụy đạt được kết quả khá toàn diện, nhiều chỉ tiêu đều đạt, vượt kế hoạch đề ra. Tổng giá trị sản xuất ước đạt hơn 23.779 tỷ đồng, tăng trên 13% so với cùng kỳ năm 2018. Trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng nông thôn mới đạt kết quả tích cực với 100% các xã trong huyện đạt chuẩn nông thôn mới; huyện đạt chuẩn quốc gia nông thôn mới... Có được kết quả trên, bên cạnh sự đoàn kết, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo của các cấp ủy đảng, chính quyền, sự nỗ lực của nhân dân trong huyện còn có sự đóng góp không nhỏ của các cơ quan thông tấn, báo chí địa phương và trung ương trong việc đẩy mạnh tuyên truyền các nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế, xã hội, cổ vũ phong trào thi đua, sản xuất trong toàn huyện.
Tại buổi gặp mặt, đại diện các cơ quan thông tấn, báo chí địa phương và trung ương đã phát biểu mong muốn tiếp tục được huyện quan tâm, tạo điều kiện cho phóng viên, nhà báo tác nghiệp thuận lợi; đề xuất các giải pháp nhằm tăng cường hơn nữa sự phối hợp giữa các cơ quan chức năng huyện và cơ quan báo chí để thực hiện có hiệu quả công tác thông tin tuyên truyền phục vụ nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội, an ninh, quốc phòng của huyện trong thời gian tới.
Lãnh đạo huyện Thái Thụy phát biểu tại buổi gặp mặt.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Vũ Thanh Vân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy ghi nhận, biểu dương những đóng góp của các cơ quan thông tấn, báo chí đối với sự phát triển kinh tế, xã hội của huyện. Đồng thời mong muốn các cơ quan báo chí trong tỉnh, các phóng viên trung ương thường trú trên địa bàn tỉnh tiếp tục bám sát nhiệm vụ chính trị của tỉnh, huyện, từ đó nâng cao chất lượng tuyên truyền, đóng góp nhiều hơn cho sự phát triển đi lên của huyện Thái Thụy nói riêng và tỉnh Thái Bình nói chung.
Trần Tuấn
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024