Đại hội Công đoàn Ban Tổ chức Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2017 - 2022
Đại hội Công đoàn Ban Tổ chức Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2017 - 2022
Dự đại hội có đồng chí Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy.
Công đoàn Ban Tổ chức Tỉnh ủy hiện có 30 đoàn viên. Nhiệm kỳ qua, Công đoàn đã tích cực đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, luôn bám sát nhiệm vụ chính trị, thực hiện tốt nhiệm vụ chuyên môn và nội quy, quy chế của cơ quan, tích cực xây dựng Đảng bộ, chi bộ vững mạnh, đơn vị văn hóa.
Đồng chí Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng.
Công đoàn luôn coi trọng thực hiện tốt công tác tuyên truyền, bồi dưỡng giáo dục chính trị tư tưởng cho đoàn viên. Trong 5 năm, Công đoàn tiếp nhận và kết nạp mới 14 đoàn viên, giới thiệu 3 quần chúng ưu tú xét kết nạp Đảng; 100% đoàn viên Công đoàn được tham gia học tập, quán triệt các nghị quyết, chỉ thị của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, của tỉnh; 100% đoàn viên tích cực nghiên cứu, tìm hiểu và tham gia hưởng ứng các cuộc thi do Công đoàn viên chức tỉnh và các ban, ngành phát động. Hàng năm, Ban chấp hành Công đoàn luôn tạo điều kiện cho cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên học tập, nâng cao trình độ lý luận, chuyên môn nghiệp vụ, quan tâm và chăm lo bảo vệ quyền, lợi ích chính đáng của cán bộ, công chức, đoàn viên; thăm hỏi, chia sẻ với cán bộ, đoàn viên ốm đau, tổ chức gặp mặt trao quà cho con cán bộ công chức đoàn viên các dịp lễ, tết. Hàng năm, 100% đoàn viên công đoàn tham gia các hoạt động từ thiện nhân đạo, đóng góp các quỹ “đền ơn đáp nghĩa”, “mái ấm công đoàn”, “nạn nhân chất độc da cam”, “quỹ trẻ thơ”…
Nhiệm kỳ tới, Công đoàn Ban Tổ chức Tỉnh ủy phấn đấu 100% đoàn viên công đoàn đạt danh hiệu “Lao động tiên tiến”, 40 – 50% đạt danh hiệu chiến sĩ thi đua, 100% đoàn viên đăng ký thực hiện tốt các phong trào thi đua, 100% gia đình đoàn viên đạt gia đình văn hóa,…
Phát biểu tại đại hội, đồng chí Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy ghi nhận và biểu dương các thành tích mà Công đoàn cơ quan đã đạt được, đồng thời đề nghị Công đoàn tiếp tục chú trọng công tác bồi dưỡng, giáo dục chính trị, tư tưởng, nâng cao nhận thức cho đội ngũ cán bộ, công chức và đoàn viên; tiếp tục tổ chức triển khai thực hiện hiệu quả Nghị quyết số 04 – NQ/TW của BCH TW Đảng khóa XII về tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng, ngăn chặn đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng, chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện tự diễn biến, tự chuyển hóa trong nội bộ; tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, phong cách, đạo đức Hồ Chí Minh, gắn việc thực hiện nhiệm vụ chính trị cơ quan với thực hiện các phong trào thi đua yêu nước; đổi mới nâng cao chất lượng sinh hoạt, thực hiện tốt công tác tuyển chọn, đào tạo, quy hoạch cán bộ theo hướng công khai, minh bạch, thực hiện tốt quy chế dân chủ và nếp sống văn hóa tại cơ quan. Đồng thời xây dựng đội ngũ cán bộ, đoàn viên công đoàn trong sáng, gương mẫu, tinh thông, trung thực, thẳng thắn, liêm khiết, không sách nhiễu cơ sở, ứng xử có văn hóa.
Đại hội đã bầu ra BCH Công đoàn Ban Tổ chức Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2017 – 2022 và bầu đại biểu đi dự đại hội cấp trên.
BCH Công đoàn khóa mới ra mắt đại hội
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
- Gần 300 cán bộ hội phụ nữ được tập huấn kỹ năng tuyên truyền 24.07.2024 | 20:41 PM
- 2 cung thủ Việt Nam mở màn tranh tài tại Olympic Paris 2024 24.07.2024 | 20:41 PM
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy 24.07.2024 | 19:04 PM
- Tặng quà đội sinh viên tình nguyện mùa hè xanh năm 2024 24.07.2024 | 19:04 PM
- Đại diện Công đoàn Ngân hàng Việt Nam tại Thái Bình: Dâng hương tại Đền thờ Liệt sĩ tỉnh và thăm, tặng quà người có công 24.07.2024 | 19:06 PM
- Hội phụ nữ các cấp: Nhiều hoạt động tri ân người có công 24.07.2024 | 19:07 PM
- Trong tuần, ghi nhận 51 trường hợp phạt nguội 24.07.2024 | 18:26 PM
- Cục Thuế tỉnh: Quay thưởng lựa chọn “Hóa đơn may mắn” quý II/2024 24.07.2024 | 18:26 PM
- Chủ tịch nước Tô Lâm kiểm tra công tác chuẩn bị cho Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 24.07.2024 | 18:26 PM
- Treo cờ rủ và ngừng các hoạt động vui chơi, giải trí trong những ngày tổ chức Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 24.07.2024 | 18:28 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng