37 lưu học sinh Campuchia được nhận đỡ đầu trong giai đoạn 2017 - 2022
Lãnh đạo Hội hữu nghị Việt Nam - Campuchia tỉnh khen thưởng các gia đình làm tốt nhiệm vụ đỡ đầu lưu học sinh Campuchia.
5 năm qua, thực hiện phong trào Ươm mầm hữu nghị, Trung ương Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia đã giao Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia tỉnh 4 đợt lưu học sinh Campuchia cần được đỡ đầu do Đại sứ quán Campuchia giới thiệu với tổng số 37 em. Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia tỉnh đã vận động 13 gia đình hội viên ở thành phố Thái Bình nhận đỡ đầu các em lưu học sinh; vận động các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân hỗ trợ kinh phí đầu tư trang thiết bị sinh hoạt tại ký túc xá. Hiện nay đã có 17 em tốt nghiệp ra trường về nước, 3 em trở lại Việt Nam học thạc sĩ tại Trường Đại học Y Dược Hà Nội. Trong thời gian sinh sống và học tập tại Thái Bình, các lưu học sinh Campuchia luôn nhận được sự quan tâm, giúp đỡ của Ban giám hiệu Trường Đại học Y Dược Thái Bình và cán bộ, hội viên Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia tỉnh trong quá trình học tập, sinh sống. Hàng năm, Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia tỉnh phối hợp với Trường Đại học Y Dược Thái Bình tổ chức khen thưởng các em lưu học sinh có thành tích học tập tốt và động viên các gia đình nhận đỡ đầu lưu học sinh, trao quà cho các em lưu học sinh vượt khó học giỏi, tham quan một số di tích lịch sử đặc biệt trên địa bàn tỉnh…góp phần tích cực chăm lo, giúp đỡ lưu học sinh Campuchia tại Việt Nam vươn lên học tập tốt; giáo dục thế hệ trẻ về truyền thống hữu nghị, không ngừng vun đắp và phát huy mối quan hệ tốt đẹp giữa hai nước.
Lãnh đạo Hội hữu nghị Việt Nam - Campuchia tỉnh Thái Bình trao quyết định nhận đỡ đầu các lưu học sinh Campuchia. Lãnh đạo Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Thái Bình, Trường Đại học Y Dược Thái Bình và Hội hữu nghị Việt Nam - Campuchia tỉnh Thái Bình trao quà cho các em lưu học sinh Campuchia.
Tại hội nghị, Hội hữu nghị Việt Nam – Campuchia tỉnh đã khen thưởng gia đình hội viên hoàn thành tốt nhiệm vụ nhận đỡ đầu các em du học sinh Campuchia.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải