Tâm huyết, kỳ vọng về Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX
Ông Trần Ngọc Ủy, Bí thư Chi bộ tổ 5, phường Kỳ Bá (thành phố Thái Bình)
Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 là sự kiện chính trị đặc biệt quan trọng của Đảng bộ, chính quyền và các tầng lớp nhân dân Thái Bình. Tôi rất tin tưởng vào thành công của Đại hội và kỳ vọng các đại biểu tham dự Đại hội sẽ sáng suốt lựa chọn những người có đủ đức, đủ tài bầu vào Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh khóa XX để lãnh đạo thực hiện thắng lợi toàn diện các mục tiêu, chỉ tiêu, nhiệm vụ trong nhiệm kỳ tới, phấn đấu xây dựng Thái Bình trở thành tỉnh phát triển trong khu vực đồng bằng sông Hồng, góp phần cùng cả nước xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa, vì mục tiêu “Dân giàu, nước mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh”.
Ông Hoàng Minh Đức, thôn Đa Cốc, xã Bình Thanh (Kiến Xương)
Qua theo dõi dự thảo Báo cáo chính trị trình Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, chúng tôi rất vui mừng, phấn khởi trước những kết quả nổi bật mà Đảng bộ và nhân dân Thái Bình đã đạt được trong nhiệm kỳ 2015 - 2020. Nhờ sự lãnh đạo, chỉ đạo quyết liệt của cấp ủy, chính quyền từ tỉnh đến cơ sở trong thực hiện nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới đã đưa Thái Bình là 1 trong 3 tỉnh đầu tiên của cả nước hoàn thành nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới. Đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân ngày càng được cải thiện và nâng lên; tỷ lệ hộ nghèo giảm, tỷ lệ hộ khá, giàu tăng. Cơ sở hạ tầng kinh tế - xã hội ở nông thôn, nhất là hệ thống đường giao thông, thủy lợi, cấp nước sinh hoạt, trường học, trạm y tế, nhà văn hóa... được quan tâm đầu tư, đáp ứng yêu cầu phát triển và nhu cầu đời sống của nhân dân, góp phần làm thay đổi rõ rệt diện mạo nông thôn. Chúng tôi mong Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX tiếp tục thảo luận, thống nhất các giải pháp quan tâm đầu tư hơn nữa cho nông nghiệp, nông dân, nông thôn; huy động các nguồn lực đầu tư các công trình hạ tầng giao thông tạo thuận lợi trong việc giao thương hàng hóa, đi lại cho người dân; tiếp tục lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới đi vào chiều sâu; có giải pháp huy động nguồn lực trong nhân dân để xây dựng thành công nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu vượt chỉ tiêu Đại hội XX đề ra.
Anh Nguyễn Đình Hoàng, Bí thư Đoàn Thanh niên xã Vân Trường (Tiền Hải)
Thời gian qua, đoàn viên, thanh niên thường xuyên nhận được sự quan tâm chỉ đạo và tạo điều kiện của các cấp ủy đảng, chính quyền. Đó là cơ hội để thanh niên trưởng thành và đóng góp cho xã hội bằng những công trình, phần việc cụ thể. Điều chúng tôi quan tâm nhất tại Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX là giải pháp đào tạo, bồi dưỡng, phát triển nguồn nhân lực phục vụ sự nghiệp phát triển của tỉnh. Chúng tôi mong muốn tỉnh sẽ tiếp tục có thêm những cơ chế, chính sách thu hút nhân tài, về phát triển nguồn nhân lực trẻ, nhất là sinh viên mới ra trường được trở về cống hiến cho quê hương; có giải pháp đột phá trong công tác đào tạo, bố trí, sử dụng cán bộ đoàn, cán bộ trẻ, từ đó tạo cho họ có điều kiện được rèn luyện, cống hiến, đóng góp sức trẻ cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Chúng tôi cũng mong cấp ủy, chính quyền các cấp sẽ tiếp tục quan tâm, định hướng, tạo điều kiện để thế hệ trẻ phát huy tinh thần sáng tạo, khởi nghiệp, phấn đấu học tập nâng cao trình độ lý luận chính trị, chuyên môn nghiệp vụ để được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
Nhóm phóng viên
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang