Vũ Thư gặp mặt các cơ quan thông tấn báo chí
Đồng chí Vũ Anh Thao, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh, Tổng Biên tập Báo Thái Bình phát biểu tại buổi gặp mặt.
Năm 2018, tổng giá trị sản xuất của huyện Vũ Thư ước đạt trên 9.966 tỷ đồng, tăng 9,97% so với cùng kỳ; huyện có 21/29 xã đã về đích nông thôn mới và 2 xã mới được tỉnh thẩm định hoàn thành 19/19 tiêu chí nông thôn mới. Lĩnh vực văn hóa, giáo dục, an sinh xã hội có chuyển biến tích cực. Quốc phòng, an ninh được giữ vững. Niềm tin của nhân dân với cấp ủy, chính quyền được củng cố vững chắc. Trong thành tựu phát triển kinh tế - xã hội chung của huyện có sự đóng góp quan trọng của các cơ quan thông tấn báo chí trung ương, tỉnh, huyện trong công tác tuyên truyền, động viên, khích lệ các phong trào thi đua huyện Vũ Thư năm qua.
Trong niềm vui chung với các kết quả phát triển kinh tế - xã hội của huyện Vũ Thư, đại diện các cơ quan thông tấn báo chí phát biểu, bày tỏ mong muốn huyện tăng cường phối hợp, tạo điều kiện để các cơ quan báo chí làm tốt công tác tuyên truyền, góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Vũ Thư hoàn thành thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội năm 2019.
Tại hội nghị, các đồng chí lãnh đạo huyện Vũ Thư khẳng định, ghi nhận những đóng góp của lãnh đạo, phóng viên, biên tập viên các cơ quan thông tấn báo chí đối với sự phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn huyện. Năm 2019 huyện Vũ Thư sẽ thực hiện nhiều nhiệm vụ chính trị, kinh tế - xã hội quan trọng, trong đó kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Chi bộ Thư Vũ (tiền thân của Đảng bộ huyện Vũ Thư ngày nay) và 50 năm thành lập huyện Vũ Thư. Các đồng chí lãnh đạo huyện bày tỏ mong muốn các cơ quan thông tấn, báo chí tiếp tục bám sát nhiệm vụ chính trị của huyện để tuyên truyền, đồng thời tăng cường tuyên truyền, quảng bá về truyền thống lịch sử, văn hóa, cách mạng, mảnh đất con người Vũ Thư.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần