Kiến Xương: Tổng kết công tác xây dựng Đảng
Đồng chí Vũ Ngọc Trì, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kiến Xương trao giấy khen cho các đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tiêu biểu năm 2020.
Đồng chí Phạm Đồng Thụy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy dự hội nghị.
Trong năm 2020, Huyện ủy Kiến Xương đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo tổ chức thành công đại hội cấp cơ sở và Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2020 - 2025 bảo đảm đúng kế hoạch đề ra. Sau đại hội, các cấp ủy đảng đã kịp thời xây dựng quy chế làm việc, chương trình hành động thực hiện nghị quyết đại hội và chương trình làm việc toàn khóa, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Phong trào thi đua xây dựng tổ chức cơ sở đảng, các tập thể lãnh đạo hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được huyện chỉ đạo gắn với các phong trào thi đua yêu nước, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị địa phương. Qua đánh giá xếp loại tổ chức cơ sở đảng, năm 2020 huyện Kiến Xương có 11 đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, 45 đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ, 4 đơn vị hoàn thành nhiệm vụ.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao kết quả đạt được trong công tác xây dựng Đảng của huyện Kiến Xương. Đồng chí đề nghị cấp uỷ các cấp trong huyện tiếp tục tổ chức quán triệt sâu rộng trong cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp, từ đó xây dựng kế hoạch, lộ trình thực hiện đạt mục tiêu đề ra. Làm tốt công tác xây dựng Đảng, đoàn kết trong thường trực, ban thường vụ, ban chấp hành, trong cán bộ, đảng viên và nhân dân. Tiếp tục nâng cao đời sống nhân dân, quan tâm đến hộ nghèo, phát triển các lĩnh vực về văn hóa xã hội, trước mắt chăm lo tết cho nhân dân để không ai bị bỏ lại phía sau. Làm tốt công tác an ninh quốc phòng, công tác tuyển quân, bảo đảm tình hình an ninh trật tự, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn. Chỉ đạo tổ chức tốt cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026. Làm tốt công tác nắm tình hình cơ sở, giải quyết dứt điểm các vụ việc phát sinh từ cơ sở, tuyệt đối không để xảy ra bị động bất ngờ, không để phát sinh điểm nóng, khiếu kiện đông người.
Lãnh đạo Huyện ủy Kiến Xương khen thưởng cho các tập thể, cá nhân tại hội nghị.
Nhân dịp này, Huyện ủy Kiến Xương đã tặng giấy khen cho 8 tổ chức cơ sở đảng đạt tiêu chuẩn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tiêu biểu năm 2020; 27 chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở đạt tiêu chuẩn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 5 năm liền và 8 tập thể cá nhân có thành tích tiêu biểu trên các lĩnh vực.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang