Cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX: Cuốn hút công nhân lao động
Bà Phạm Thị Như Phong, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh cho biết: Thực hiện chỉ đạo của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy về phát động cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025, Liên đoàn Lao động tỉnh ban hành văn bản chỉ đạo liên đoàn lao động các huyện, thành phố, công đoàn các ngành, Công đoàn Các khu công nghiệp tỉnh phát động hưởng ứng cuộc thi tới toàn bộ cán bộ, công nhân viên chức lao động, trong đó tập trung hướng tới công nhân lao động (CNLĐ) tại các công đoàn cơ sở.
Ngay sau khi Ban Tổ chức cuộc thi tổ chức hội nghị triển khai, phát động cuộc thi ngày 15/3, thực hiện chỉ đạo của công đoàn cấp trên, tại các doanh nghiệp, các công đoàn cơ sở tham mưu chủ sử dụng lao động tổ chức hướng dẫn và phát động đoàn viên, CNLĐ tham gia.
Chiều ngày 22/3, tại Công ty TNHH Bông Thái Bình, đông đảo CNLĐ đã tích cực tham gia cuộc thi. Được sự hướng dẫn của cán bộ Liên đoàn Lao động thành phố Thái Bình, với chiếc điện thoại thông minh trên tay, sau khoảng 30 phút các công nhân Công ty TNHH Bông Thái Bình đã hoàn thành phần thi của mình.
Anh Phạm Văn Hồng, công nhân Công ty chia sẻ: Đây là lần đầu tiên tôi tham gia cuộc thi. Nhờ có cuộc thi mà chúng tôi hiểu được những thành tựu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh trong những năm qua cũng như các chỉ tiêu, mục tiêu đặt ra trong thời gian tới. Đây sẽ là nguồn cổ vũ để CNLĐ chúng tôi nỗ lực trong công việc, góp một phần công sức của mình trong việc thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Sau thi đợt 1, tôi sẽ tiếp tục tìm hiểu thêm các nội dung trong Nghị quyết để đăng ký thi đợt 2, đợt 3.
Bà Phạm Thị Thắng, Chủ tịch Công đoàn Các khu công nghiệp tỉnh cho biết: Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX có ý nghĩa và tầm quan trọng to lớn, vì vậy trách nhiệm của các cấp công đoàn trong các khu công nghiệp là đẩy mạnh tuyên truyền để tất cả đoàn viên, CNLĐ hưởng ứng, tích cực tham gia cuộc thi. Cuộc thi sẽ là dịp để đoàn viên, CNLĐ nắm được các nội dung quan trọng của Nghị quyết để từ đó tạo sự thống nhất về nhận thức và hành động, quyết tâm cao trong tổ chức thực hiện Nghị quyết, góp phần xây dựng tỉnh Thái Bình ngày càng phát triển. Đến nay, tại các công đoàn cơ sở trong các khu công nghiệp đã và đang tích cực triển khai, phấn đấu hoàn thành theo đúng thời gian từng đợt đề ra.
Cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đang lan tỏa sâu rộng, thu hút đông đảo CNLĐ trong các doanh nghiệp tham gia. Theo kế hoạch, đợt 1 cuộc thi kết thúc vào ngày 4/4.
Bà Phạm Thị Như Phong, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh cho biết thêm: Sau đợt 1, trên cơ sở kết quả đạt được, Liên đoàn Lao động tỉnh tiếp tục chỉ đạo công đoàn cấp trên cơ sở và công đoàn cơ sở hưởng ứng đợt 2, đợt 3 của cuộc thi, phấn đấu 100% CNLĐ tham gia, để từ đó mỗi người không ngừng nỗ lực vươn lên, tích cực học tập, lao động, sản xuất, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024