Hộp thư bạn đọc
Các cộng tác viên trong tỉnh tích cực gửi tin, bài cộng tác là: Thành Đô (Bộ CHQS tỉnh); Công Liêm (thành phố Thái Bình); Cao Bá Khoát (Vũ Thư); Lê Trung (Đài TTTH Vũ Thư); Vũ Đông (Đài TTTH Kiến Xương); Lê Lan (Đài TTTH Thái Thụy); Trúc Lành (Đài TTTH Hưng Hà); Đào Thị Hạnh (Đài TTTH thành phố Thái Bình); Lại Hợp Khánh (Bộ đội Biên phòng tỉnh)... Ngoài ra, các cộng tác viên ở một số tỉnh, thành phố tích cực gửi thơ, tản văn, truyện ngắn cộng tác như: Huỳnh Thị Kim Cương (Kiên Giang); Trần Xuân Thụy (Khánh Hòa); Nguyễn Thị Bình (Tây Ninh); Nguyễn Văn Doanh (Phú Yên); Nguyễn Hữu Huy (Thành phố Hồ Chí Minh)...
Trong tuần, đề tài về cựu chiến binh được nhiều cộng tác viên đề cập, điển hình như Lê Trung (Đài TTTH Vũ Thư) có bài: “Cơ ngơi chục tỷ đồng của cựu chiến binh Ngô Văn Tiến”. Cựu chiến binh Ngô Văn Tiến sinh năm 1956, hiện ở thôn Ô Mễ 3, xã Tân Phong (Vũ Thư). Phát huy bản chất Bộ đội Cụ Hồ làm kinh tế giỏi ngay tại quê hương với thu nhập từ 250 - 300 triệu đồng/năm... Đề tài kinh tế, cộng tác viên Cao Bá Khoát (Tự Tân, Vũ Thư) có bài: “Hoàng Văn Trị chăn nuôi lợn” viết về việc chăn nuôi lợn của anh Hoàng Văn Trị ở thôn Trà Khê, xã Tân Lập (Vũ Thư). Anh Trị mạnh dạn đầu tư làm giàu ngay trên đất quê mình bằng nghề nuôi lợn và trồng cây cảnh. Do tích cực học hỏi kinh nghiệm trên các phương tiện thông tin đại chúng, anh đã thực hiện nhiều biện pháp phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi nên đến nay trang trại của anh vẫn an toàn...
Hưởng ứng cuộc thi viết về đề tài người Thái Bình - đất Thái Bình do Báo Thái Bình tổ chức, tác giả Nguyễn Thanh (Vũ Quý, Kiến Xương) gửi tác phẩm “Tứ hổ Thái Bình trong làng tình báo chống Mỹ”, viết về các nhân vật tiêu biểu là người con quê hương Thái Bình gồm các anh hùng: Vũ Ngọc Nhạ (1928 - 2002), quê làng Cọi, nay là xã Vũ Hội, huyện Vũ Thư; Phạm Quốc Sắc (1918 - 1991), quê xã Phương Công, huyện Tiền Hải; Trần Văn Lai (1920 - 2002), quê làng Đông Trì, nay thuộc xã Vũ Đông, thành phố Thái Bình; Vũ Hữu Duật (1923 - 2004), quê làng Cau, nay thuộc xã Minh Châu, huyện Đông Hưng...
Tin, bài cộng tác của các cộng tác viên đã, đang được tòa soạn biên tập, sử dụng. Báo Thái Bình chân thành cảm ơn sự nhiệt tình cộng tác của các cộng tác viên trong và ngoài tỉnh. Rất mong các bạn tiếp tục cộng tác thường xuyên với Báo Thái Bình. Đặc biệt, đề nghị các bạn tích cực gửi tin, bài cộng tác hưởng ứng cuộc thi viết về đề tài người Thái Bình - đất Thái Bình.
Tin, bài, ảnh cộng tác của các đồng chí và các bạn xin gửi qua địa chỉ email: toasoan@baothaibinh.com.vn hoặc gửi trực tiếp đến địa chỉ: Báo Thái Bình, số 13, phố Lý Thường Kiệt, thành phố Thái Bình, tỉnh Thái Bình.
Trân trọng!
Tin cùng chuyên mục
- Hộp thư bạn đọc 03.10.2022 | 07:51 AM
- Hộp thư bạn đọc 16.05.2022 | 12:44 PM
- Hộp thư bạn đọc 04.04.2022 | 08:52 AM
- Hộp thư bạn đọc 28.03.2022 | 09:18 AM
- Hộp thư bạn đọc 08.11.2021 | 09:58 AM
- Hộp thư bạn đọc 19.07.2021 | 09:46 AM
- Hộp thư bạn đọc 12.07.2021 | 10:03 AM
- Hộp thư bạn đọc 05.07.2021 | 14:30 PM
- Hộp thư bạn đọc 28.06.2021 | 09:50 AM
- Thư Ban Biên tập 21.06.2021 | 14:04 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ